FLUCOLDSTAD

Thành phần:
Paracetamol 500mg, Cafein 25mg, Phenylephrin HCl 5mg
Yêu cầu gọi lại
Số điện thoại
Số lượng

THÀNH PHẦN

Mỗi viên bao phim chứa: Paracetamol 500 mg, Cafein 25 mg và Phenylephedrin hydroclorid 5 mg.

CHỈ ĐỊNH

Giảm đau xoang, các triệu chứng cảm lạnh và cúm, bao gồm cả mệt mỏi và buồn ngủ

LIỀU DÙNG - CÁCH DÙNG

- Người lớn, trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1-2 viên x 1 lần/ngày, có thể tăng lên 4 lần/ngày (nhưng không quá 8 viên/ngày).

- Không dùng liều lặp lại thường xuyên mỗi 4 giờ.

- Không nên dùng liên tục hơn 7 ngày mà không có tư vấn của bác sỹ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

- Quá mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Sử dụng đồng thời với các thuốc thông mũi cường giao cảm khác.

- U tế bào ưa crom.

- Tăng nhãn áp góc đóng.

- Suy gan hoặc suy thận nặng, tăng huyết áp, cường giáp, bệnh tiểu đường, và bệnh tim.

- Bệnh nhân dùng thuốc chống trầm cảm ba vòng, hoặc thuốc chẹn beta.

- Những người đang dùng hoặc những người đã dùng IMAO trong vòng hai tuần qua.

TÁC DỤNG PHỤ

- Paracetamol:  
  + Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính, mất bạch cầu hạt. 
  + Da phát ban và phản ứng quá mẫn khác.

- Cafein 
   Mất ngủ, bồn chồn, căng thẳng và mê sảng nhẹ.

- Phenylephrin
  Tăng huyết áp kéo dài, nhịp tim nhanh hoặc phản xạ nhịp tim chậm.

THẬN TRỌNG

- Nên dùng thận trọng cho bệnh nhân:

- Suy giảm chức năng thận hoặc gan, nghiện rượu.

- Có tiền sử loét dạ dày, tá tràng.

- Loạn nhịp tim, hồi hộp.

- Nhịp tim chậm.

- Phì đại tuyến tiền liệt.

- Xơ cứng động mạch nặng.

- Mạch máu ngoại biên hoặc mạc treo có huyết khối.

- Trẻ em và người cao tuổi đối với thuốc có chứa phenylephrin.

- Phụ nữ có thai: Thuốc này không khuyến cáo dùng cho phụ nữ có thai do chứa phenylephrin và cafein. Nguy cơ tiềm ẩn liên quan đến cafein khi mang thai là trọng lượng trẻ sơ sinh thấp và nguy cơ sẩy thai tự nhiên tăng.

- Phụ nữ cho con bú: Cần được tư vấn khi dùng thuốc này trong thời gian cho con bú vì cafein trong sữa mẹ có thể có tác dụng kích thích trên trẻ sơ sinh bú sữa mẹ và phenylephrin có thể được bài tiết trong sữa mẹ.

- Ảnh hưởng trên khả năng lái xe và vận hành máy móc: Bệnh nhân không nên lái xe hay vận hành máy móc nếu thấy chóng mặt.

ĐÓNG GÓI: Hộp 10 vỉ x 10 viên.
BẢO QUẢN: Nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C. 
TIÊU CHUẨN CHẤT LƯỢNG: Tiêu chuẩn nhà sản xuất.
HẠN DÙNG: 24 tháng kể từ ngày sản xuất.
NHÀ SẢN XUẤT: Công ty TNHH LD STADA-VN

Bình luận của bạn
*
*
 Captcha
Chia sẻ:

CTY TNHH TM DƯỢC PHẨM ANH DŨNG

Địa chỉ:    119 Nguyễn Thái Bình , P4, Q.TB, TPHCM, VN

MST:        0314081573 - Sở kế hoạch và đầu tư TP.HCM

Chứng Nhận  Đạt  "Thực hành tốt phân phối thuốc "

SDC:1458GDP - Sở y tế TP.HCM

Hotline:    0906828845

Email: advisor@adpharco.com

Mở cửa:    Thứ 2 đến Thứ 7 (8:00 AM - 5:00 PM)

 Họ tên
 Điện thoại
 Email
 Nội dung

© Copyright 2018 www.adpharco.com , all rights reserved

Thiết kế và phát triển bởi Webso.vn